Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 15/12 - 21/12/2025: Mở bán vé chính thức sự kiện đấu thầu chuyên môn quy mô lớn

Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 15/12 - 21/12/2025: Mở bán vé chính thức sự kiện đấu thầu chuyên môn quy mô lớn

 22:00 21/12/2025

Trong tuần từ 15/12 - 21/12/2025, Hệ sinh thái Đấu Thầu tiếp tục ghi nhận nhiều diễn biến nổi bật trên thị trường đấu thầu và đấu giá tài sản. Bên cạnh đó, tuần qua còn đánh dấu việc mở bán vé chính thức Hội thảo “Toàn cảnh đấu thầu 2025” - sự kiện đấu thầu chuyên môn quy mô lớn, mang đến nhiều phân tích dữ liệu, cập nhật chính sách và góc nhìn chuyên sâu dành cho doanh nghiệp và nhà thầu trên toàn quốc.
Giới thiệu diễn giả Hội thảo “Toàn cảnh đấu thầu 2025”: Chuyên gia phân tích chính sách Nguyễn Minh Đức (USABC)

Giới thiệu diễn giả Hội thảo “Toàn cảnh đấu thầu 2025”: Chuyên gia phân tích chính sách Nguyễn Minh Đức (USABC)

 20:44 17/12/2025

Sự phát triển của đấu thầu công nghệ thông tin (CNTT) trong khu vực công đòi hỏi cách tiếp cận phù hợp về chính sách, pháp lý và thực tiễn triển khai. Tham gia Hội thảo “Toàn cảnh đấu thầu 2025”, ông Nguyễn Minh Đức - Chuyên gia phân tích chính sách USABC dự kiến sẽ chia sẻ về chủ đề “Vendor Lock-in” trong lĩnh vực CNTT, làm rõ rủi ro phụ thuộc nhà cung cấp trong các dự án công nghệ, tác động đến đấu thầu và những lưu ý chính sách dành cho doanh nghiệp và nhà thầu.
Hệ sinh thái Đấu Thầu ghi dấu ấn tại Techfest Vietnam 2025

Hệ sinh thái Đấu Thầu ghi dấu ấn tại Techfest Vietnam 2025

 20:30 15/12/2025

Trong khuôn khổ “Ngày hội Khởi nghiệp sáng tạo quốc gia - Techfest Vietnam 2025”, Hệ sinh thái Đấu Thầu đã tham gia với gian hàng giới thiệu các giải pháp dữ liệu và công nghệ phục vụ thị trường đấu thầu mua sắm công, thu hút sự quan tâm của đông đảo doanh nghiệp, startup, chuyên gia và khách tham quan.
Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 24/11 - 30/11/2025: Công bố Hội thảo “Toàn cảnh đấu thầu 2025”

Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 24/11 - 30/11/2025: Công bố Hội thảo “Toàn cảnh đấu thầu 2025”

 22:32 30/11/2025

Tuần qua, Hệ sinh thái Đấu Thầu ghi dấu hai sự kiện nổi bật: Ra mắt chương trình “Góp điểm làm từ thiện” và công bố Hội thảo “Toàn cảnh đấu thầu 2025”. Cùng với đó, các phần mềm thuộc HSTĐT tiếp tục cập nhật nhiều số liệu, bài phân tích và gói thầu tiêu biểu, phản ánh sự sôi động của thị trường mua sắm công và đấu giá tài sản trong tuần. Hãy cùng điểm lại những con số nổi bật và các gói thầu đáng chú ý trong tuần qua!
Góp điểm làm từ thiện

Chính thức khởi động hoạt động “Góp điểm làm từ thiện” của Hệ sinh thái Đấu Thầu

 21:00 25/11/2025

Bạn có bao giờ nghĩ rằng, vài điểm nhỏ bé còn dư trong tài khoản cũng có thể trở thành một món quà ý nghĩa cho những người thật sự cần được giúp đỡ? “Góp điểm làm từ thiện” là sáng kiến CSR của Công ty Cổ phần Hệ sinh thái Đấu Thầu, nơi mỗi điểm số được chúng tôi quy đổi thành giá trị sẻ chia, nhằm hỗ trợ những hoàn cảnh khó khăn. Đây không chỉ là hành động nhân văn, mà còn là cách để khẳng định trách nhiệm xã hội của doanh nghiệp và cộng đồng người dùng trong Hệ sinh thái Đấu Thầu.
Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 03/11 - 09/11/2025: Nhiều gói thầu và tài sản đấu giá nổi bật

Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 03/11 - 09/11/2025: Nhiều gói thầu và tài sản đấu giá nổi bật

 22:00 09/11/2025

Tuần qua, thị trường mua sắm công ghi nhận hàng nghìn gói thầu mới cùng hàng chục nghìn kết quả lựa chọn nhà thầu được công bố. Song song đó, hoạt động đấu thầu tư nhân và đấu giá tài sản cũng diễn ra sôi động với nhiều điểm nhấn đáng chú ý. Hãy cùng Hệ sinh thái Đấu Thầu điểm lại những con số nổi bật và các gói thầu đáng chú ý trong tuần qua!
Hơn 200 nhà thầu thực hành đấu thầu trực tuyến 2025 cùng chuyên gia DauThau.info

Hơn 200 nhà thầu thực hành đấu thầu trực tuyến 2025 cùng chuyên gia DauThau.info

 04:16 28/10/2025

Sáng ngày 24/10/2025, chương trình Livestream “Hướng dẫn đấu thầu trực tuyến 2025 - Thực hành A-Z cùng chuyên gia DauThau.info” đã diễn ra thành công tốt đẹp, thu hút hơn 200 người cùng lúc tham gia trên Zoom cùng nhiều lượt xem trực tiếp trên Fanpage DauThau.info. Cùng nhìn lại những điểm nổi bật của chương trình trong nội dung dưới đây!
Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 13/10 - 19/10/2025: Chương trình “Combo VIP - Nhân đôi giá trị”

Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 13/10 - 19/10/2025: Chương trình “Combo VIP - Nhân đôi giá trị”

 00:30 20/10/2025

Tuần qua, phần mềm phân tích và săn tin thầu DauThau.info tiếp tục ghi nhận hàng nghìn gói thầu mới và kết quả lựa chọn nhà thầu được công bố. Song song đó, chương trình “Combo VIP – Nhân đôi giá trị” đang giúp doanh nghiệp tối ưu chi phí đến 25%, mở rộng quyền tra cứu và nâng tầm hiệu quả phân tích dữ liệu. Cùng điểm lại những con số nổi bật và các gói thầu ấn tượng nhất tuần qua trong nội dung dưới đây!
Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 22/09 - 28/09/2025: Ra mắt AI Tư Vấn Đấu Thầu phiên bản mới

Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 22/09 - 28/09/2025: Ra mắt AI Tư Vấn Đấu Thầu phiên bản mới

 05:36 29/09/2025

Tuần qua, thị trường đấu thầu và đấu giá ghi nhận hàng loạt con số ấn tượng, nhiều gói thầu thu hút số lượng nhà thầu tham gia đông đảo, phản ánh sự sôi động của thị trường. Đặc biệt, DauThau.info đã hợp tác cùng LuatVietnam.vn ra mắt AI Tư Vấn Đấu Thầu phiên bản mới, giúp doanh nghiệp tra cứu và áp dụng quy định pháp luật nhanh chóng, chính xác hơn.
Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 01/09 - 07/09/2025: Thị trường đấu thầu, đấu giá trong không khí Quốc khánh 2/9

Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 01/09 - 07/09/2025: Thị trường đấu thầu, đấu giá trong không khí Quốc khánh 2/9

 23:30 07/09/2025

Trong thời gian cả nước hân hoan kỷ niệm 80 năm Quốc khánh 2/9, hoạt động đấu thầu và đấu giá trên các nền tảng của Hệ sinh thái Đấu Thầu vẫn diễn ra sôi nổi. Hãy cùng DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net và BaoGia.Net điểm lại những con số nổi bật cùng các gói thầu, tài sản đáng chú ý trong tuần qua.
Đừng bỏ lỡ Hội thảo trực tuyến Nghị định 214/2025/NĐ-CP - Cập nhật “nóng” và hỏi đáp trực tiếp cùng chuyên gia

Đừng bỏ lỡ Hội thảo trực tuyến Nghị định 214/2025/NĐ-CP - Cập nhật “nóng” và hỏi đáp trực tiếp cùng chuyên gia

 22:58 18/08/2025

DauThau.info phối hợp cùng LuatVietNam tổ chức Hội thảo trực tuyến “Điểm mới về Đấu thầu theo Nghị định 214/2025/NĐ-CP – doanh nghiệp cần lưu ý!”. Chương trình được xây dựng nhằm mang đến cho cộng đồng doanh nghiệp cái nhìn toàn diện, thực tiễn và kịp thời về những quy định mới, qua đó hỗ trợ nhà thầu chủ động hơn khi tham gia đấu thầu. Ngoài việc phân tích, so sánh và làm rõ các điểm mới, hội thảo còn dành thời gian giải đáp trực tiếp thắc mắc của người tham dự.
Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 11/08 - 17/08/2025: Đã có Nghị định 214/2025/NĐ-CP và Thông tư 79/2025/TT-BTC

Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 11/08 - 17/08/2025: Đã có Nghị định 214/2025/NĐ-CP và Thông tư 79/2025/TT-BTC

 23:30 17/08/2025

Tuần qua đánh dấu sự xuất hiện của hàng loạt văn bản quan trọng, trong đó có Nghị định 214/2025/NĐ-CP và Thông tư 79/2025/TT-BTC vừa được ban hành. Thị trường đấu thầu, đấu giá tiếp tục sôi động với hàng nghìn gói thầu và tài sản “hot” được công bố, cùng nhiều tính năng mới trên Hệ sinh thái Đấu Thầu. Chi tiết điểm tin tuần 11/08 - 17/08/2025 ngay dưới đây!
Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 21/07 - 27/07/2025: Ra mắt gói VIP9 - Phần mềm săn thông báo lựa chọn tổ chức đấu giá

Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 21/07 - 27/07/2025: Ra mắt gói VIP9 - Phần mềm săn thông báo lựa chọn tổ chức đấu giá

 00:30 28/07/2025

Tuần qua, Hệ sinh thái Đấu Thầu chính thức ra mắt gói VIP9 trên DauGia.Net - phần mềm đầu tiên tại Việt Nam hỗ trợ “săn” thông báo lựa chọn tổ chức đấu giá tài sản. Đây là bước tiến quan trọng giúp các tổ chức đấu giá nắm bắt cơ hội từ sớm, chủ động hơn trong thị trường đầy cạnh tranh. Cùng với đó là hàng loạt gói thầu nổi bật được cập nhật trên DauThau.info và DauThau.Net. Chi tiết điểm tin tuần 21/07 - 27/07/2025 ngay dưới đây.
Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 30/06 – 06/07/2025: Nhìn lại bức tranh quản lý đầu tư công trước sáp nhập cơ quan chủ quản

Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 30/06 – 06/07/2025: Nhìn lại bức tranh quản lý đầu tư công trước sáp nhập cơ quan chủ quản

 02:10 07/07/2025

Tuần qua, hơn 2.100 TBMT, 7.400 KQLCNT và hàng trăm gói tài sản đấu giá đã được công bố trên các nền tảng DauThau.info, DauThau.Net và DauGia.Net. Đồng thời, hệ sinh thái cũng giới thiệu bài viết chuyên đề “Nhìn lại bức tranh quản lý đầu tư công trước sáp nhập cơ quan chủ quản”, mang đến góc nhìn toàn cảnh về hiện trạng đầu tư công trước khi bước vào giai đoạn tái cấu trúc. Cùng điểm lại các số liệu và nội dung nổi bật dưới đây!
Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 09/06 - 15/06/2025: Loạt gói thầu, tài sản nổi bật không thể bỏ lỡ

Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 09/06 - 15/06/2025: Loạt gói thầu, tài sản nổi bật không thể bỏ lỡ

 03:00 16/06/2025

Tuần qua, thị trường mua sắm công, mua sắm tư và đấu giá tài sản tiếp tục sôi động với hơn 3.400 thông báo mời thầu, gần 11.500 kết quả lựa chọn nhà thầu và hàng loạt gói đấu giá có giá trị hàng trăm tỷ đồng. Những con số không chỉ phản ánh sự chuyển động mạnh mẽ của các hoạt động đầu tư, mua sắm, mà còn mở ra nhiều cơ hội hấp dẫn cho các nhà thầu, nhà đầu tư đang theo dõi thị trường qua Hệ sinh thái Đấu Thầu gồm DauThau.info, DauThau.Net, DauGia.Net và BaoGia.Net.
Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 19/05 - 25/05/2025: Hơn 3.700 TBMT, nhiều gói thầu “nóng” thu hút hàng trăm nhà thầu

Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 19/05 - 25/05/2025: Hơn 3.700 TBMT, nhiều gói thầu “nóng” thu hút hàng trăm nhà thầu

 23:15 25/05/2025

Tuần qua (19/05 - 25/5/2025), Hệ sinh thái Đấu Thầu ghi nhận hơn 3.700 TBMT, gần 9.500 KHLCNT cùng hàng loạt gói thầu thu hút hàng trăm nhà thầu tham dự. Nhiều cơ hội nổi bật trên DauThau.info, DauThau.Net và DauGia.Net. Hãy cùng Hệ sinh thái Đấu Thầu điểm lại các thông tin mới nhất trong bài điểm tin dưới đây!
Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 28/04 - 04/05/2025: Nhiều cơ hội đấu thầu vẫn mở ra trong dịp lễ 30/04 - 01/05

Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 28/04 - 04/05/2025: Nhiều cơ hội đấu thầu vẫn mở ra trong dịp lễ 30/04 - 01/05

 00:30 06/05/2025

Trong tuần qua (28/04 - 04/05/2025), dù trùng với kỳ nghỉ lễ kéo dài 5 ngày (từ 30/04 đến 04/05/2025), thị trường đấu thầu công, đấu thầu tư nhân và đấu giá vẫn có những hoạt động đáng kể. Đây là tín hiệu tích cực cho các đơn vị liên quan cần bám sát dữ liệu để không bỏ lỡ cơ hội trong dịp cao điểm hậu lễ. Hãy cùng Hệ sinh thái Đấu Thầu điểm lại các thông tin mới nhất trong bài điểm tin dưới đây!
Thông báo bảo trì ngày 01/05/2025

Thông báo bảo trì ngày 01/05/2025

 21:10 28/04/2025

Hệ sinh thái Đấu Thầu xin thông báo đến quý khách hàng về việc bảo trì hệ thống ngày 01/05/2025.
Thông báo bảo trì ngày 20/04/2025

Thông báo bảo trì ngày 20/04/2025

 06:20 16/04/2025

Hệ sinh thái Đấu Thầu xin thông báo đến quý khách hàng về việc bảo trì hệ thống ngày 20/04/2025.
Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 07/04 - 13/04/2025: Thông báo mời thầu sụt giảm do ảnh hưởng nghỉ lễ

Điểm tin Hệ sinh thái Đấu Thầu 07/04 - 13/04/2025: Thông báo mời thầu sụt giảm do ảnh hưởng nghỉ lễ

 02:20 15/04/2025

Thị trường đấu thầu và đấu giá tuần qua sau dịp lễ Giỗ Tổ đã ghi nhận những diễn biến mới với số lượng thông báo mời thầu sụt giảm đáng kể, hãy cùng Hệ sinh thái Đấu Thầu điểm lại các thông tin mới nhất từ ngày 07/04 - 13/04/2025 trong bài điểm tin dưới đây!
Thăm dò ý kiến

Bạn biết đến Hệ sinh thái Đấu Thầu qua đâu?

Banner phai thi trac nghiem dau thau
Lời chào
Chào Bạn,
Bạn đã có tài khoản trên Hệ sinh thái Đấu Thầu chưa? Nếu chưa thì hãy bấm đăng ký ngay tại đây nhé, việc này chỉ mất 5 phút và hoàn toàn miễn phí nhưng sẽ đem lại rất nhiều cơ hội cho doanh nghiệp của bạn đấy!
Tài khoản này có thể sử dụng đồng thời toàn bộ các sản phẩm trong Hệ sinh thái bao gồm DauThau.Net, DauThau.info DauGia.Net.
Phone icon
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây